Home ไร่ธาราโชติ
สนทนาทั่วไป คุยกับหมอประวิทย์ ENDURANCE ต้องการซื้อ ต้องการขาย บทความวิชาการ

สิ่งที่ไม่อนุญาตให้โพสท์ในเว็บบอร์ด ได้แก่ :

โพสท์กระทู้ซ้ำๆ กันในหลายบอร์ด กรุณาเลือกบอร์ดความเห็นที่เหมาะสมต่อข้อความของท่านเพียงบอร์ดเดียว กระทู้ที่ซ้ำๆ จะถูกลบออกจากระบบ

ข้อความยั่วยุให้เกิดความรุนแรงทางสังคม, ข้อความที่หยาบคาย, ไม่แสดงความเคารพ, หมิ่นประมาท, เป็นที่รังเกียจ, ขู่เข็ญ, ข้อความที่ก่อให้เกิดความเสียหายและเสื่อมเสียต่อบุคคลที่สาม

รูปภาพที่ไม่เหมาะสมต่อเยาวชนหรือภาพลามกอนาจาร ส่อไปในทางเพศ หรืออื่นๆที่ขัดต่อกฎหมาย

สมาชิกที่โพสท์สิ่งเหล่านี้ อาจถูกดำเนินคดีทางกฎหมายจากผู้เสียหายได้

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก )

Reply to this topicStart new topic
> มีหญ้าแพงโกล่า CP.ขาย
ธนเดช
โพสต์ Nov 14 2005, 23:44
โพสต์ #1

บัณฑิต

กลุ่ม : Administrators
จาก : ธาราโชติ ไรดิ้ง
หมายเลขสมาชิก : 5

ผู้ที่ต้องการหญ้าแพงโกล่า สำหรับ ม้าและวัวพันธุ์ทางเรามีหญ้าแห้งอัดฟ่อนของCP.แบ่งขายให้สมาชิกที่สนใจในราคาหน้าไร่ฯ ฟ่อนละ 120 บาท(25กก.@4.8บาท/กก.)
สำหรับผู้ที่ต้องการใช้ในปริมาณมากๆ โปรดสั่งจองตั้งแต่เนิ่นๆ เพราะปกติของจะขาดแคลนในช่วงหน้าแล้งของทุกปี biggrin.gif

+Quote Post  Go to the top of the page
โพสต์ Nov 28 2005, 14:48
โพสต์ #2

กลุ่ม :
หมายเลขสมาชิก : 0

ผมอยู่พัทยา เลี้ยงวัวและม้า ขอแบ่งประมาณ 1เที่ยวรถกระบะจะได้ส่วนลดไหมครับ ปกติไปซื้อเองที่อ่างทอง ขอเบอร์โทรหน่อยครับ

พัลลภ

+Quote Post  Go to the top of the page
โพสต์ Dec 3 2005, 06:24
โพสต์ #3

กลุ่ม :

ราคาปกติสั่งซื้อจากโรงงานCPอยู่ที่กิโลกรัมละ 3.55 บาท+ค่าขนส่งเที่ยวละ 6,000 บาท ต่อ 5,000 กิโลกรัม เพราะฉะนั้นต้นทุนค่าหญ้า+ค่าขนส่งอยู่ที่กิโลกรัมละ 4.75 บาท เลยไม่รู้จะลดราคาให้ได้อย่างไร แต่ถ้าสนใจหญ้าราคาถูกกว่านี้มีของชัยนาท, อ่างทอง ผมพอจะแนะนำได้ครับ แต่เท่าที่เคยใช้คุณภาพจะสู้ของ CPไม่ได้ ไม่ว่าด้านอายุการเก็บเกี่ยว ความอ่อนนุ่ม สีสรร เบอร์โทรศัพท์ของผม 019112289 ครับ

ฐิติพล

โพสต์ Dec 16 2005, 14:27
โพสต์ #4

กลุ่ม :

พี่ต๋อครับ วันนี้ผมโอนเงินค่าหญ้าไปแล้วนะครับโทรหาพี่ไม่ติด พรุ่งนี้ผมให้รถคันเดิมไปบรรทุกนะครับนะครับ :roll:

พัลลภ

โพสต์ Feb 2 2006, 09:21
โพสต์ #5

กลุ่ม :

ช่วงนี้จะมีหญ้าชุดใหม่เข้ามาเป็นแพงโกล่าจากสหกรณ์สระบุรี ราคาถูกกว่าฟ่อนละ 75 บาท(17-20 กก.)และมีฟางอัดฟ่อนละ 50 บาท สนใจเตรียมสั่งได้เลยเพราะว่าหน้าแล้งปีนี้ดูเหมือนหญ้าสด หญ้าแห้ง รวมไปถึงฟางจะขาดแคลน
รูปที่แนบมาด้วย
ภาพที่แนบมา

ธนเดช
โพสต์ Mar 22 2006, 23:07
โพสต์ #6

บัณฑิต

กลุ่ม : Administrators
จาก : ธาราโชติ ไรดิ้ง
หมายเลขสมาชิก : 5

มีหญ้าจาก CP. จะเข้ามาล็อทใหม่ ได้รับคำยืนยันมาแล้วว่าจะมาถึงแน่ๆ ปลายเดือนมีนาคมนี้ หลังจากเลื่อนมาหลายหน จากปัญหาเครื่องอัดเสีย

ท่านผู้สนใจรีบสั่งจองแต่เนิ่นๆ นะครับเพราะถ้าเลยกลางเดือนเมษาไปแล้ว ต้องขออภัยผมจะไม่สามรถแบ่งให้ได้เนื่องจากเป็นช่วงที่หญ้าจะขาดตลาดต้องสั่งจองเป็นระยะยาว จึงต้องมีการทำสำรองหญ้าให้พอเพียง

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

ภาษาไทย v1.236.0 โดย ipbthailand: 23rd August 2014 - 16:25